Van điện từ khí nén EF8551A002MS series 551 ASCO
Model: EF8551A002MS
Thương hiệu: ASCO
Xuất xứ: Đức
Chính sách bán hàng
✅ Hàng chính hãng 100%
✅ Bảo hành & đổi trả do lỗi nhà sản xuất
✅ Giao hàng trên toàn quốc
✅ CO, CQ đầy đủ
ASCO EF8551A002MSDC24/DCD là dòng van điện từ khí nén thuộc Series 551 của ASCO, được thiết kế cho các hệ thống điều khiển tự động yêu cầu độ ổn định và độ bền cao. Van hoạt động theo kiểu 4 cửa (4-way), sử dụng cuộn coil điện áp 24VDC, phù hợp cho các ứng dụng điều khiển bộ truyền động khí nén trong môi trường công nghiệp.
Sản phẩm sở hữu thiết kế spool valve nhỏ gọn với thân van bằng nhôm, cho khả năng vận hành linh hoạt và lắp đặt ở nhiều vị trí khác nhau. Van hỗ trợ lắp trực tiếp theo chuẩn NAMUR hoặc lắp ren trên đường ống, đáp ứng tốt trong các hệ thống tự động hóa, dầu khí, hóa chất và môi trường có yêu cầu chống bụi, chống nước và chống cháy nổ.
Ngoài ra, ASCO EF8551A002MSDC24/DCD còn được tích hợp nhiều tùy chọn coil chống cháy nổ quốc tế, giúp đảm bảo an toàn và độ tin cậy trong các ứng dụng quan trọng và khu vực nguy hiểm.
Tính năng nổi bật
- Van điện từ khí nén 4 cửa vận hành ổn định và độ bền cao
- Thiết kế nhỏ gọn phù hợp cho hệ thống tự động hóa công nghiệp
- Hỗ trợ lắp trực tiếp chuẩn NAMUR hoặc lắp ren trên đường ống
- Thân van bằng nhôm nhẹ, chống ăn mòn tốt
- Có thể lắp đặt ở mọi vị trí mà không ảnh hưởng hoạt động
- Cổng xả có thể đấu ống giúp tăng khả năng bảo vệ trong môi trường khắc nghiệt
- Tích hợp block thông hơi chống ăn mòn bộ truyền động
- Có sẵn nhiều tùy chọn coil chống cháy nổ và chống nước
- Tiêu thụ điện năng thấp, phù hợp cho hệ thống điều khiển từ xa
- Đạt nhiều chứng nhận quốc tế như ATEX, IECEx, UL, CSA, KOSHA
Thông số kỹ thuật
| Thông số | Giá trị |
|---|---|
| Mã sản phẩm | ASCO EF8551A002MSDC24/DCD |
| Dòng sản phẩm | Series 551 |
| Loại van | Van điện từ khí nén |
| Chức năng | 4 cửa (4-way) |
| Kiểu điều khiển | Solenoid |
| Vật liệu thân van | Nhôm |
| Kích thước cổng | NPT 1/4" |
| Kích thước lỗ orifice | 1/4" |
| Lưu lượng | Cv 0.70 / Kv 0.61 |
| Điện áp hoạt động | 24 VDC |
| Công suất coil | 6.9 W |
| Loại coil | FT |
| Mã coil | 270007-006-D |
| Chiều dài dây điện | 18 inch |
| Kiểu lắp đặt | Mọi vị trí |
| Tình trạng sản phẩm | Đang hoạt động (Active) |
| Chứng nhận | ATEX, IECEx, UL, CSA, NEPSI, CUTR, KOSHA, InMetro |
Một số mô đun phổ biến của ASCO
- EF8551A002MSDC24/DCD
- EF8551A005MSAC240/60,220/50D
- EF8551A005MSDC24/DCD
- EF8551A017MSAC240/60,220/50D
- EF8551A018MSAC240/60,220/50D
- EF8551G301DC24/DCD
- EF8551G301MODC24/DCD
- EF8551G302DC24/DCD
- EF8551G302MODC24/DCD
- EF8551G303MODC24/DCD
- 8551G413MODC24/DCD
- 8551G417AC240/60,220/50D
- 8551G417DC110/DCD
- 8551G417DC24/DCD
- 8551G417MOAC240/60,220/50D
- 8551G417MODC24/DCD
- 8551G418AC240/60,220/50D
- 8551G419MOAC240/60,220/50D
- 8551G421AC230/50D
- 8551G421AC240/60,220/50D
- EF8551G304DC24/DCD
- EF8551G305DC24/DCD
- EF8551G305MODC24/DCD
- EF8551G307DC24/DCD
- EF8551G309DC24/DCD
- EF8551G309MODC24/DCD
- EF8551G310DC24/DCD
- EF8551G310MODC24/DCD
- EF8551G313DC24/DCD
- EF8551G313MODC24/DCD
- EF8551G317DC24/DCD
- EF8551G317MODC24/DCD
- EF8551G318DC24/DCD
- EF8551G320DC24/DCD
- EF8551G320MODC24/DCD
- EF8551G321DC24/DCD
- EF8551G322DC24/DCD
- EF8551G322MODC24/DCD
- EF8551G401AC120/60,110/50D
- EF8551G401AC240/60,220/50D
- EF8551G401DC110/DCD
- EF8551G401DC220/DCD
- EF8551G401DC24/DCD
- EF8551G401MO.230/50
- EF8551G401MOAC120/60,110/50D
- EF8551G401MOAC240/60,220/50D
- EF8551G401MODC110/DCD
- EF8551G401MODC24/DCD
- EF8551G402AC120/60,110/50D
- EF8551G402DC24/DCD






